0995222999

RSS Facebook
Phạt nặng nếu điều khiển ô tô hết hạn sử dụng pha t na ng neu dieu khien o to he t ha n su du ng

Điều 16 Nghị định số 46/2016, người điều khiển xe ôtô (bao gồm cả rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo theo) đã quá niên hạn sử dụng sẽ bị phạt từ 4.000.000 ...

vu no xe khach o bac ninh ai den bu cho nan nhan Vụ nổ xe khách ở Bắc Ninh: Ai đền bù cho nạn nhân?

Vụ nổ xe khách ở Bắc Ninh đã làm 2 người chết, 14 người bị thương. Vậy ai sẽ là người chịu trách nhiệm đền bù cho nạn nhân?

mang thai moi dong bhxh co duoc huong che do thai san Mang thai mới đóng BHXH có được hưởng chế độ thai sản?

Trường hợp người lao động đóng bảo hiểm xã hội chưa đủ 6 tháng thì mức hưởng chế độ thai sản theo quy định là mức bình quân tiền lương tháng của các tháng đã ...

can bao nhieu diop van duoc thi vao hoc vien quan y Cận bao nhiêu điốp vẫn được thi vào học viện Quân y?

Theo quy định, học viên Quân y được tuyển thí sinh (cả nam và nữ) mắc tật khúc xạ cận thị không quá 3 điốp, kiểm tra thị lực sau chỉnh kính đạt Điểm 1.

canh sat giao thong co duoc hoa trang de ban toc do Cảnh sát giao thông có được hoá trang để bắn tốc độ?

CSGT tùy vào yêu cầu công việc sẽ được cấp quản lý có thẩm quyền quyết định việc tuần tra, kiểm soát công khai kết hợp với hóa trang.

truong hop duoc xet dac cach tot nghiep thpt quoc gia 2017 Trường hợp được xét đặc cách tốt nghiệp THPT quốc gia 2017

Thí sinh tham dự thi THPT nếu không may bị tai nạn, ốm đau có thể được xét đặc cách tốt nghiệp THPT.

giai ma cac ky hieu bien so xe may Giải mã các ký hiệu biển số xe máy

Để tránh nhầm lẫn với môtô của liên doanh và dự án, máy kéo, xe máy điện, seri đăng ký mô tô dưới 50 cm3 của cá nhân, doanh nghiệp đơn vị sự nghiệp, công ...

nhung thay doi ve bao hiem tu nam 2018 Những thay đổi về bảo hiểm từ năm 2018

Từ ngày 1/1/2018 trở đi tiền lương tháng đóng BHXH là mức lương, phụ cấp lương và các khoản bổ sung khác theo quy định của pháp luật về lao động.

oto he t nien ha n su du ng khi na o Ôtô hết niên hạn sử dụng khi nào?

Điều 5 Nghị định số 95/2009 quy định niên hạn sử dụng không quá 25 năm đối với xe ôtô chở hàng, không quá 20 năm đối với xe ôtô chở người.

giay to nao thay the duoc giay phep lai xe Giấy tờ nào thay thế được giấy phép lái xe?

Việc mang bản chính GPLX khi điều khiển xe cơ giới là bắt buộc. Ngoài bản chính, pháp luật không công nhận bất kỳ hình thức nào khác của GPLX.

cach tinh thoi gian nghi bu khi phai lam them gio Cách tính thời gian nghỉ bù khi phải làm thêm giờ

Trường hợp người lao động cần nghỉ bù, người sử dụng lao động bố trí để người lao động nghỉ bù số thời gian do phải làm việc thêm giờ nên không được nghỉ.

|< < 1 2 3 4 5 6 > >|