Quy Nhơn: Dự án NƠXH Bông Hồng cao 22 tầng dự kiến khởi công trong quý II/2021

Dự án nhà ở xã hội Bông Hồng ở phường Ghềnh Ráng, TP Quy Nhơn, gồm khối chung cư nhà ở xã hội cao 22 tầng.

Ông Nguyễn Tự Công Hoàng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bình Định vừa ký Quyết định chấp thuận chủ trương đầu tư dự án Nhà ở xã hội Bông Hồng (NƠXH Bông Hồng) do Công ty TNHH Bất động sản Bông Hồng làm chủ đầu tư.

Dự án NƠXH Bông Hồng cao 22 tầng dự kiến khởi công trong quý II/2021 - Ảnh 1.

Phối cảnh dự án NƠXH Bông Hồng. (Ảnh: Bông Hồng).

Theo quy hoạch, dự án NƠXH Bông Hồng có diện tích hơn với 28.602 m2, được thực hiện tại Khu vực 3, phường Ghềnh Ráng, TP Quy Nhơn. Trong đó, đất ở chung cư nhà ở xã hội 8.183 m2; đất ở liên kế thương mại 5.178 m2; đất dịch vụ văn phòng 288 m2; đất ở tái định cư 1.042 m2; đất cây xanh 1.831 m2; đất giao thông và hạ tầng kỹ thuật 12.081 m2.

Trong đó, khối chung cư NƠXH tổng diện tích sàn xây dựng (không bao gồm tầng kỹ thuật, mái) khoảng 66.299 m2, cao 22 tầng (chưa tính tầng kỹ thuật, mái) với 800 căn. Khu nhà liên kế thương mại gồm 58 căn (cao 4 tầng) có tổng diện tích sàn xây dựng khoảng 16.879 m2. Quy mô dân số toàn dự án khoảng 1.813 người.

Dự án NƠXH Bông Hồng cao 22 tầng dự kiến khởi công trong quý II/2021 - Ảnh 2.

Tổng thể dự án NƠXH Bông Hồng. (Ảnh: Bông Hồng).

Dự án NƠXH Hoa Hồng có tổng vốn đầu tư khoảng 786,6 tỷ đồng. Trong đó, vốn sở hữu của chủ đầu tư khoảng 157,3 tỷ đồng (20%), vốn huy động hợp pháp khoảng 472 tỷ đồng (60%) và vốn vay khoảng 157,3 tỷ đồng (20%).

Theo dự kiến, dự án được khởi công xây dựng vào quý II/2021 và hoàn thành và đưa vào sử dụng trong quý IV/2023.

Dự án được triển khai nhằm giải quyết nhu cầu về NƠXH cho các đối tượng theo quy định tại Điều 49 của Luật Nhà ở năm 2014. Đồng thời, dự án góp phần hoàn thành Kế hoạch phát triển nhà ở xã hội trên địa bàn tỉnh Bình Định giai đoạn 2016 - 2020 và bổ sung giai đoạn 2021 - 2025, cũng như góp phần chỉnh trang kiến trúc đô thị, hoàn chỉnh môi trường cảnh quan theo hướng văn minh hiện đại.

Diễn đàn Đầu tư Việt Nam 2026 - Summer Summit

Thời gian: 11/06/2026
Địa điểm: L7 West Lake Hanoi by Lotte Hotels, Ballroom tầng 4, 683 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội

Vietnam Investment Forum 2026 - Summer Summit quy tụ đại diện cơ quan quản lý, lãnh đạo ngân hàng, công ty chứng khoán, quỹ đầu tư, giám đốc phân tích và các chuyên gia kinh tế độc lập, tập trung vào bức tranh vĩ mô, AI & Big Data và chiến lược tìm kiếm Alpha trong nửa cuối năm 2026.

Ba phiên thảo luận chính:

Phiên thảo luận 1: Vĩ mô 2026 - Việt Nam trước các cú sốc từ bên ngoài và cơ hội từ bên trong
Phiên thảo luận 2: AI & Big Data - Từ lợi thế ra quyết định đến thế hệ sản phẩm đầu tư mới
Phiên thảo luận 3: Cơ hội tìm kiếm Alpha trên thị trường chứng khoán và các kênh tài sản phổ biến

Tìm hiểu chương trình tại VIF 2026 Summer Summit.

Tham gia khảo sát "Dự báo của bạn về nửa cuối năm 2026" để có cơ hội nhận vé mời đặc biệt từ Ban Tổ chức.

chọn
Chủ tịch Đèo Cả nói lý do dừng bước tại dự án Trục đại lộ cảnh quan sông Hồng