Vĩnh Long đấu giá mảnh đất ở hơn 3.600 m2 tại phường Hoà Thuận, khởi điểm 49,5 tỷ đồng

Mảnh đất ở đô thị tại Khóm 3, Phường 5, TP Trà Vinh, tỉnh Trà Vinh (nay là phường Hoà Thuận, tỉnh Vĩnh Long), có diện tích 3.621,9 m2.

Công ty đấu giá hợp danh Đông Nam vừa ra thông báo đấu giá tài sản của Thi hành án dân sự tỉnh Vĩnh Long.

Cụ thể là quyền sử dụng đất ở đô thị diện tích 3.621,9 m2 thuộc thửa 590, tờ bản đồ số 8 toạ lạc tại Khóm 3, Phường 5, TP Trà Vinh, tỉnh Trà Vinh (nay là phường Hoà Thuận, tỉnh Vĩnh Long) và tài sản trên đất là hàng rào.

Giá khởi điểm của tài sản là hơn 49,51 tỷ đồng; tiền đặt trước hơn 4,95 tỷ đồng.

Hình thức, phương thức đấu giá, đấu giá trực tiếp bằng lời nói tại phiên đấu giá theo phương thức trả giá lên.

Thời gian, địa điểm bán, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, đăng ký tham gia đấu giá từ 7h30 ngày 19/12 đến 17h ngày 23/1/2026 tại Công ty đấu giá hợp danh Đông Nam, địa chỉ: Số 56 Hiền Vương, phường Phú Thạnh, TP HCM hoặc số A11 đường Phan Văn Đáng, phường Long Châu, tỉnh Vĩnh Long, điện thoại: 0816.052.133 - 0816.168.133.

Thời gian xem tài sản từ 7h30 ngày 12/1/2026 đến 17h ngày 14/1/2026.

Khách hàng nộp tiền đặt trước trong thời hạn từ 7h30 ngày 19/12 đến 17h ngày 23/1/2026 vào tài khoản ngân hàng của Công ty đấu giá hợp danh Đông Nam.

Phiên đấu giá được tổ chức lúc 14h30 ngày 28/1/2026 tại số A11 đường Phan Văn Đáng, phường Long Châu, tỉnh Vĩnh Long.

Thông tin liên hệ: Công ty đấu giá hợp danh Đông Nam, địa chỉ: 56 Hiền Vương, TP HCM, số điện thoại: 028.8815.4369.

chọn
Lợi nhuận Hà Đô tăng thêm 178 tỷ sau xoát xét nhờ điều chỉnh chi phí sử dụng đất Hado Charm Villas
Ngày 24/7 vừa qua, Hà Đô đã nhận được quyết định của UBND TP Hà Nội về việc phê duyệt giá đất làm căn cứ xác định tiền sử dụng đất đối với dự án An Khánh - An Thượng (Hado Charm Villas). Trên cơ sở đó, tập đoàn đã điều chỉnh chi phí tiền sử dụng đất và giá vốn hoạt động kinh doanh bất động sản lũy kế của dự án theo cơ sở xác định mới.